hotel-booking-plugin - en to vi_VN translation catalogue (515 entries)

en: %d adult
vi_VN: %d trẻ em

en: %d child
vi_VN: %d trẻ em

en: %d item
vi_VN: %d mục

en: %d items
vi_VN: %d mục

[ctx: %s - calendar URI or calendar filename]
en: %1$d event found in calendar %2$s
vi_VN: %1$d sự kiện được tìm thấy trong lịch %2$s

[ctx: %s - calendar URI or calendar filename]
en: Calendar file is not empty, but there are no events in %s
vi_VN: Tệp lịch không trống, nhưng không có sự kiện nào trong %s

[ctx: %s - calendar URI or calendar filename]
en: Calendar source is empty (%s)
vi_VN: Nguồn lịch trống (%s)

[ctx: %s - error description]
en: Parse error. %s
vi_VN: Lỗi phân tích cú pháp. %s

en: %s night
vi_VN: %s đêm

en: <a href="%s">Upgrade to Premium</a> to enable this feature.
vi_VN: <a href="%s"> Nâng cấp lên Premium </a> để bật tính năng này.

en: <code>Please select Accommodation Type and click Create Rate button to continue.</code>
vi_VN: <code> Vui lòng chọn Loại chỗ ở và nhấp vào nút Tạo Giá để tiếp tục. </code>

en: Abort Process
vi_VN: Huỷ bỏ quy trình

en: Aborting...
vi_VN: Đang hủy bỏ ...

en: Accommodation
vi_VN: Chỗ ở

en: Accommodation #%d
vi_VN: Chỗ ở #%d

en: Accommodation #%s
vi_VN: Chỗ ở #%s

en: Accommodation Reviews
vi_VN: Đánh giá phòng

en: Accommodation Type
vi_VN: Loại chỗ ở

en: Accommodation Type is not valid.
vi_VN: Loại chỗ ở không hợp lệ.

en: Accommodation Type:
vi_VN: Loại chỗ ở:

en: Accommodation Type: %s
vi_VN: Loại chỗ ở: %s

en: Accommodation updated.
vi_VN: Đã cập nhật chỗ ở.

en: Accommodation:
vi_VN: Chỗ ở:

en: Accommodation: %s
vi_VN: Chỗ ở: %s

en: Accommodations
vi_VN: Phòng ở

en: Accommodations are not available.
vi_VN: Chỗ ở không có sẵn.

en: Account
vi_VN: Tài khoản

en: Account Number
vi_VN: Số tài khoản

en: Action
vi_VN: Hành động

en: Actions
vi_VN: Hành động

en: Activate License
vi_VN: Kích hoạt giấy phép

en: Active
vi_VN: Hoạt động

en: Active Accommodations:
vi_VN: Phòng ở Hoạt động:

en: Active:
vi_VN: Hoạt động:

en: Add
vi_VN: Thêm

en: Add Accommodation
vi_VN: Thêm nơi ở

[ctx: Add New Accommodation]
en: Add New
vi_VN: Thêm Mới

[ctx: Add New Accommodation Type]
en: Add Accommodation Type
vi_VN: Thêm loại chỗ ở

en: Add New Attribute
vi_VN: Thêm mới thuộc tính

[ctx: Add New Attribute]
en: Add New
vi_VN: Thêm Mới

en: Add New Booking
vi_VN: Thêm đặt chỗ mới

[ctx: Add New Booking]
en: Add New Booking
vi_VN: Thêm đặt chỗ mới

en: Add New Calendar
vi_VN: Thêm lịch mới

[ctx: Add New Coupon]
en: Add New
vi_VN: Thêm Mới

[ctx: Add New Payment]
en: Add New
vi_VN: Thêm Mới

[ctx: Add New Rate]
en: Add New
vi_VN: Thêm Mới

[ctx: Add New Season]
en: Add New
vi_VN: Thêm Mới

[ctx: Add New Service]
en: Add New
vi_VN: Thêm Mới

en: Add Variation
vi_VN: Thêm biến thể

en: Add gallery
vi_VN: Thêm thư viện

en: Add image
vi_VN: Thêm hình ảnh

en: Add length of stay
vi_VN: Thêm thời gian lưu trú

en: Add new
vi_VN: Thêm mới

en: Add new %s
vi_VN: Thêm mới %s

en: Add rule
vi_VN: Thêm quy tắc

en: Add, remove or replace accommodations in the original booking.
vi_VN: Thêm, bớt hoặc thay thế chỗ ở trong đặt phòng ban đầu.

en: Address
vi_VN: Địa chỉ

en: Adults
vi_VN: Người lớn

en: Adults number is not valid
vi_VN: Số người lớn không hợp lệ

en: Adults number is not valid.
vi_VN: Số người lớn không hợp lệ.

en: Adults/Guests
vi_VN: Người lớn / Khách

en: Adults:
vi_VN: Người lớn:

en: Adults:
vi_VN: Người lớn:

en: Adults: %s
vi_VN: Người lớn: %s

en: After
vi_VN: Sau

en: All
vi_VN: Tất cả

en: All %s
vi_VN: Tất cả %s

en: All Accommodation Types
vi_VN: Tất cả các loại chỗ ở

en: All Statuses
vi_VN: Tất cả trạng thái

en: All accommodation types
vi_VN: Tất cả các loại chỗ ở

en: Allow guests to <a href="%s" target="_blank">submit star ratings and reviews</a> evaluating your accommodations.
vi_VN: Cho phép khách <a href="%s" target="_blank"> gửi đánh giá và xếp hạng sao </a> đánh giá chỗ ở của bạn.

en: Amenities
vi_VN: Các tiện nghi

en: Amenities:
vi_VN: Các tiện nghi:

en: Amount
vi_VN: Số tiền

en: Apply
vi_VN: Áp dụng

en: Apply deposit to bookings made in at least the selected number of days prior to the check-in date. Otherwise, the full amount is charged.
vi_VN: Áp dụng tiền đặt cọc cho các đặt phòng được thực hiện ít nhất trong số ngày đã chọn trước ngày nhận phòng. Nếu không, toàn bộ số tiền sẽ được tính.

en: Attributes
vi_VN: Các thuộc tính

en: Attributes let you define extra accommodation data, such as location or type. You can use these attributes in the search availability form as advanced search filters.
vi_VN: Các thuộc tính cho phép bạn xác định dữ liệu chỗ ở bổ sung, chẳng hạn như vị trí hoặc loại. Bạn có thể sử dụng các thuộc tính này trong biểu mẫu tính khả dụng của tìm kiếm làm bộ lọc tìm kiếm nâng cao.

en: Attributes:
vi_VN: Các thuộc tính:

en: Author
vi_VN: Tác giả

en: Author:
vi_VN: Tác giả:

en: Auto
vi_VN: Tự động

en: Availability
vi_VN: Lịch còn trống

[ctx: Availability]
en: Free
vi_VN: Miễn phí

en: Availability Search Results
vi_VN: Kết quả Tìm kiếm Tính khả dụng

en: Available
vi_VN: Còn trống ( xem màu trắng)

en: Base price
vi_VN: Giá cơ bản

en: Bed Type
vi_VN: Loại giường

en: Bed Type:
vi_VN: Loại giường:

en: Block accommodation
vi_VN: Khối chỗ ở

en: Book
vi_VN: Đặt

en: Book Now
vi_VN: Đặt ngay

en: Book button behavior on the search results page
vi_VN: Hoạt động của nút sách trên trang kết quả tìm kiếm

en: Booked
vi_VN: Đã đặt

en: Booking
vi_VN: Đặt phòng

en: Booking Calendar
vi_VN: Đặt lịch

en: Booking Confirmation and Search Results pages are required to handle bookings. Press "Install Pages" button to create and set up these pages. Dismiss this notice if you already installed them.
vi_VN: Các trang Xác nhận Đặt phòng và Kết quả Tìm kiếm được yêu cầu để xử lý các đặt phòng. Nhấn nút "Cài đặt Trang" để tạo và thiết lập các trang này. Bỏ qua thông báo này nếu bạn đã cài đặt chúng.

en: Booking Details
vi_VN: Chi tiết đặt phòng

en: Booking Form
vi_VN: Mẫu Booking

en: Booking Information
vi_VN: Thông tin đơn hàng

en: Booking Rules
vi_VN: Quy tắc đặt chỗ

en: Booking buffer
vi_VN: Đặt chỗ chờ

en: Booking dates between
vi_VN: Ngày đặt chỗ giữa

en: Booking is blocked due to maintenance reason. Please try again later.
vi_VN: Đặt chỗ bị chặn vì lý do bảo trì. Vui lòng thử lại sau.

en: Booking rules saved.
vi_VN: Quy tắc đặt chỗ đã được lưu.

[ctx: Booking status]
en: Abandoned
vi_VN: Bị bỏ rơi

[ctx: Booking status]
en: Cancelled
vi_VN: Đã hủy

[ctx: Booking status]
en: Confirmed
vi_VN: Đã xác nhận

[ctx: Booking status]
en: Pending
vi_VN: Đang chờ

[ctx: Booking status]
en: Pending Admin
vi_VN: Quản trị viên đang chờ xử lý

[ctx: Booking status]
en: Pending Payment
vi_VN: Trong khi chờ thanh toán

[ctx: Booking status]
en: Pending User Confirmation
vi_VN: Xác nhận người dùng đang chờ xử lý

en: Booking status changed.
vi_VN: Trạng thái đặt chỗ đã thay đổi.

en: Booking was edited.
vi_VN: Đặt chỗ đã được chỉnh sửa.

en: Booking:
vi_VN: Đặt phòng:

en: Bookings
vi_VN: Booking

en: Buffer time.
vi_VN: Thời gian chờ

en: Calendar
vi_VN: Lich còn trống

en: Calendars Sync Status
vi_VN: Trạng thái đồng bộ hóa lịch

en: Calendars Synchronization Status
vi_VN: Trạng thái đồng bộ hóa lịch

en: Cancel
vi_VN: Hủy

en: Cancel Booking
vi_VN: Hủy Booking

en: Capacity
vi_VN: Sức chứa

en: Categories
vi_VN: Danh mục

en: Categories:
vi_VN: Danh mục:

en: Change Password
vi_VN: Thay đổi mật khẩu

en: Charge
vi_VN: Phí

en: Check Availability
vi_VN: Kiểm tra có sẵn

en: Check-in
vi_VN: Nhận phòng

en: Check-in / Check-out
vi_VN: Nhận phòng / Trả phòng

en: Check-in date
vi_VN: Nhận phòng

en: Check-in date between
vi_VN: Ngày nhận phòng giữa

en: Check-in date cannot be earlier than today.
vi_VN: Ngày nhận phòng không được sớm hơn hôm nay.

en: Check-in date is not set.
vi_VN: Ngày nhận phòng không được đặt.

en: Check-in date is not valid.
vi_VN: Ngày nhận phòng không hợp lệ.

en: Check-in days
vi_VN: Ngày nhận phòng

en: Check-in:
vi_VN: Nhận phòng:

en: Check-out
vi_VN: Trả phòng

en: Check-out Date
vi_VN: Trả phòng

en: Check-out Date:
vi_VN: Trả phòng:

en: Check-out date between
vi_VN: Ngày trả phòng giữa

en: Check-out date cannot be earlier than check-in date.
vi_VN: Ngày trả phòng không được sớm hơn ngày nhận phòng.

en: Check-out date is not set.
vi_VN: Ngày trả phòng không được đặt.

en: Check-out date is not valid.
vi_VN: Ngày trả phòng không hợp lệ.

en: Check-out days
vi_VN: Ngày trả phòng

en: Check-out:
vi_VN: Trả phòng:

en: Children
vi_VN: Trẻ em

en: Children number is not valid
vi_VN: Số trẻ em không hợp lệ

en: Children number is not valid.
vi_VN: Số trẻ em không hợp lệ.

en: Children:
vi_VN: Trẻ em:

en: Children:
vi_VN: Trẻ em:

en: Children: %s
vi_VN: Trẻ em: %s

en: Choose end date
vi_VN: Chọn ngày kết thúc

en: Choose how to associate data
vi_VN: Chọn cách liên kết dữ liệu

en: Choose new dates to check availability of reserved accommodations in the original booking.
vi_VN: Chọn ngày mới để kiểm tra tình trạng phòng trống đã đặt trước trong đặt phòng ban đầu.

en: Choose start date
vi_VN: Chọn ngày bắt đầu

en: City
vi_VN: Thành phố

en: Clear Search Results
vi_VN: Xóa kết quả tìm kiếm

en: Collapse All
vi_VN: Thu gọn tất cả

en: Comment
vi_VN: Bình luận

en: Configure terms
vi_VN: Định cấu hình các điều khoản

en: Confirm
vi_VN: Xác nhận

en: Confirmation email has been sent to customer.
vi_VN: Email xác nhận đã được gửi đến khách hàng.

en: Count of real accommodations of this type in your hotel.
vi_VN: Số lượng phòng thực tế thuộc loại này trong khách sạn của bạn.

en: Country
vi_VN: Quốc gia

en: Coupon
vi_VN: Giảm giá

en: Coupon code
vi_VN: Mã giảm giá

en: Coupon: %s
vi_VN: Giảm giá: %s

en: Create Booking
vi_VN: Tạo Đặt chỗ

en: Create Payment
vi_VN: Tạo thanh toán

en: Create Rate
vi_VN: Tạo giá

en: Created on:
vi_VN: Được tạo ra:

en: Currency
vi_VN: Tiền tệ

en: Currency Position
vi_VN: Vị trí tiền tệ

en: Custom
vi_VN: Tùy chỉnh

en: Custom translations and edits
vi_VN: Bản dịch và chỉnh sửa tùy chỉnh

en: Customer
vi_VN: Khách hàng

en: Customer Address
vi_VN: Địa chỉ khách hàng

en: Customer City
vi_VN: Thành phố của Khách hàng

en: Customer Email
vi_VN: Email Khách hàng

en: Customer First Name
vi_VN: Họ Khách hàng

en: Customer Info
vi_VN: Thông tin khách hàng

en: Customer Information
vi_VN: Thông tin Khách hàng

en: Customer Last Name
vi_VN: Tên Khách hàng

en: Customer Phone
vi_VN: Điện thoại Khách hàng

en: Customer data updated.
vi_VN: Đã cập nhật dữ liệu khách hàng.

en: Customers
vi_VN: Khách hàng

en: Dashboard
vi_VN: Quản trị

en: Date
vi_VN: Ngày

en: Date Registered
vi_VN: Ngày đăng ký

[ctx: Date format tip]
en: Formatted as %s
vi_VN: Được định dạng là %s

[ctx: Date format tip]
en: Preset date. Formatted as %s
vi_VN: Ngày đặt trước. Được định dạng là %s

en: Date of reservation between
vi_VN: Ngày đặt chỗ giữa

en: Date:
vi_VN: Ngày:

en: Day
vi_VN: Ngày

en: Days
vi_VN: Số ngày

en: Deactivate License
vi_VN: Hủy kích hoạt giấy phép

en: Default
vi_VN: Mặc định

en: Default language
vi_VN: Ngôn ngữ mặc định

en: Default:
vi_VN: Mặc định:

en: Delete
vi_VN: Xóa

en: Delete All Logs
vi_VN: Xóa tất cả Lịch sử

en: Delete Permanently
vi_VN: Xóa mục này thành công

en: Deleting...
vi_VN: Đang xóa...

en: Deposit
vi_VN: Đặt cọc

en: Deposit Amount
vi_VN: Số tiền đặt cọc

en: Deposit Time Frame (days)
vi_VN: Khung thời gian gửi tiền (ngày)

en: Deposit:
vi_VN: Đặt cọc:

en: Description
vi_VN: Mô Tả

en: Details
vi_VN: Chi tiết

en: Details:
vi_VN: Chi tiết:

en: Direct Booking Form
vi_VN: Đơn đặt phòng trực tiếp

en: Disabled
vi_VN: Đã bị vô hiệu hóa

en: Discount
vi_VN: Giảm giá

en: Display calendars synchronization status.
vi_VN: Hiển thị trạng thái đồng bộ hóa lịch.

en: Does not repeat
vi_VN: Không lặp lại

en: Done
vi_VN: Xong

en: Duplicate
vi_VN: Nhân bản

en: Duplicate Rate
vi_VN: Nhân bản giá

en: Edit
vi_VN: Sửa

en: Edit %s
vi_VN: Sửa %s

en: Edit Accommodations
vi_VN: Chỉnh sửa chỗ ở

en: Edit Attribute
vi_VN: Chỉnh sửa thuộc tính

en: Edit Booking
vi_VN: Chỉnh sửa Booking

en: Edit Booking #%d
vi_VN: Chỉnh sửa Đặt chỗ #%d

en: Edit External Calendars of "%s"
vi_VN: Chỉnh sửa Lịch Bên ngoài của "%s"

en: Edit User Profile
vi_VN: Chỉnh sửa hồ sơ người dùng

en: Email Template
vi_VN: Mẫu email

en: Enable variable pricing
vi_VN: Bật đặt giá thay đổi

en: End
vi_VN: Kết thúc

en: End date
vi_VN: Ngày kết thúc

en: Error
vi_VN: Lỗi

[ctx: Example: Breakfast for X guest(s)]
en:  guest(s)
vi_VN:  khách

en: Expand All
vi_VN: Mở rộng tất cả

en: Expiration Date
vi_VN: Ngày hết hạn

en: Expire %s
vi_VN: Hết hiệu lực %s

en: Expired
vi_VN: Đã hết hạn

en: Export
vi_VN: Xuất

en: Export Bookings
vi_VN: Xuất đặt chỗ

en: Extend the functionality of Hotel Booking plugin with the number of helpful addons for your custom purposes.
vi_VN: Mở rộng chức năng của plugin Đặt phòng khách sạn với số lượng bổ trợ hữu ích cho các mục đích tùy chỉnh của bạn.

en: Extend the styling options of Hotel Booking plugin with the new free addon - Hotel Booking Styles.
vi_VN: Mở rộng các tùy chọn tạo kiểu của plugin Đặt phòng Khách sạn với tiện ích bổ sung miễn phí mới - Kiểu Đặt phòng Khách sạn.

en: Failed
vi_VN: Thất bại

en: Featured Image
vi_VN: Ảnh đại diện

en: Fee
vi_VN: Phí

en: Fee:
vi_VN: Phí:

en: First Name
vi_VN: Tên

en: Fixed
vi_VN: Cố định

en: Free
vi_VN: Miễn phí

en: Friday
vi_VN: Thứ 6

en: From
vi_VN: Từ

en: From %s to %s
vi_VN: Từ %s tới %s

en: Full Guest Name
vi_VN: Tên khách đầy đủ

en: Gateway
vi_VN: Cổng vào

en: General
vi_VN: Chung

en: Generate Accommodations
vi_VN: Tạo phòng

en: Guest Choice
vi_VN: Lựa chọn của khách

en: Guests
vi_VN: Khách

en: Guests can check in any day.
vi_VN: Khách có thể nhận phòng bất kỳ ngày nào.

en: Guests can check out any day.
vi_VN: Khách có thể trả phòng bất kỳ ngày nào.

en: Guests:
vi_VN: Khách:

en: Here you can see synchronization status of your external calendars.
vi_VN: Tại đây, bạn có thể thấy trạng thái đồng bộ hóa của các lịch bên ngoài của mình.

[ctx: I've read and accept the <tag>terms & conditions</tag>]
en: I've read and accept the %s
vi_VN: Tôi đã đọc và chấp nhận %s

[ctx: I've read and accept the terms & conditions]
en: terms & conditions
vi_VN: điều khoản và điều kiện

en: Import Calendar
vi_VN: Nhập lịch

en: Imported %s
vi_VN: Đã nhập khẩu

en: In-house between
vi_VN: Trong nhà giữa

en: Inactive
vi_VN: Không hoạt động

en: Info
vi_VN: Thông tin

en: Install & Activate
vi_VN: Cài đặt & Kích hoạt

en: Invalid
vi_VN: Không hợp lệ

en: Label
vi_VN: Nhãn

en: Language
vi_VN: Ngôn ngữ

en: Language Guide
vi_VN: Ngôn ngữ hướng dẫn

en: Last Active
vi_VN: Hoạt động cuối cùng

en: Last Name
vi_VN: Họ

en: Last month
vi_VN: Tháng trước

en: Leave this option empty to calculate total capacity automatically to meet the exact number of adults AND children set above. This is the default behavior. Configure this option to allow any variations of adults OR children set above at checkout so that in total it meets the limit of manually set "Capacity". For example, configuration "adults:5", "children:4", "capacity:5" means the property can accommodate up to 5 adults, up to 4 children, but up to 5 guests in total (not 9).
vi_VN: Để trống tùy chọn này để tự động tính toán tổng dung lượng để đáp ứng chính xác số lượng người lớn VÀ trẻ em đã đặt ở trên. Đây là hành vi mặc định. Định cấu hình tùy chọn này để cho phép bất kỳ biến thể nào của người lớn HOẶC trẻ em được đặt ở trên khi thanh toán để tổng thể nó đáp ứng giới hạn "Dung lượng" được đặt thủ công. Ví dụ: cấu hình "người lớn: 5", "trẻ em: 4", "sức chứa: 5" có nghĩa là chỗ nghỉ có thể chứa tối đa 5 người lớn, tối đa 4 trẻ em nhưng tối đa 5 khách (không phải 9).

en: Limit
vi_VN: Giới hạn

en: Logout
vi_VN: Đăng xuất

en: Logs
vi_VN: Nhật ký

en: Manage your hotel booking services. Perfect for hotels, villas, guest houses, hostels, and apartments of all sizes.
vi_VN: Quản lý các dịch vụ đặt phòng khách sạn của bạn. Hoàn hảo cho các khách sạn, biệt thự, nhà khách, ký túc xá và căn hộ lớn nhỏ.

en: Max Adults
vi_VN: Số lượng người lớn tối đa

en: Max occupancy:
vi_VN: Sức chứa tối đa:

en: Maximum advance reservation
vi_VN: Đặt trước tối đa

en: Maximum stay
vi_VN: Thời gian lưu trú tối đa

en: Merchant ID
vi_VN: ID người bán

en: Message
vi_VN: Tin nhắn

en: Message:
vi_VN: Tin nhắn:

en: Minimum advance reservation
vi_VN: Đặt trước tối thiểu

en: Minimum stay
vi_VN: Thời gian lưu trú tối thiểu

en: Modified on:
vi_VN: Đã sửa đổi trên:

en: Monday
vi_VN: Thứ 2

en: Month
vi_VN: Tháng

en: Move to Trash
vi_VN: Di chuyển vào thùng rác

en: My Account
vi_VN: Tài khoản của tôi

en: Name
vi_VN: Tên

en: New %s
vi_VN: Mới %s

en: New Booking
vi_VN: Đặt chỗ mới

en: New Booking Details
vi_VN: Chi tiết Đặt chỗ Mới

en: New Password
vi_VN: Mật khẩu mới

en: Nights
vi_VN: Đêm

en: Nonce verification failed.
vi_VN: Xác minh không thành công.

en: None
vi_VN: Không

en: Not Available
vi_VN: Không có sẵn

en: Not available
vi_VN: Không có sẵn

en: Not check-in
vi_VN: Không Nhận phòng

en: Not check-out
vi_VN: Không trả phòng

en: Not stay-in
vi_VN: Không ở lại

en: Note
vi_VN: Chú thích

en: Note: booking rules are disabled in the plugin settings and are not taken into account.
vi_VN: Lưu ý: các quy tắc đặt phòng bị vô hiệu hóa trong cài đặt plugin và không được tính đến.

en: Nothing found.
vi_VN: Không tìm thấy.

en: Nothing found. Please try again with different search parameters.
vi_VN: Không tìm thấy thứ gì. Vui lòng thử lại với các thông số tìm kiếm khác.

en: Number of Accommodations:
vi_VN: Số lượng chỗ ở:

en: Old Password
vi_VN: Mật khẩu cũ

en: Once
vi_VN: Một lần

en: Original Booking Details
vi_VN: Chi tiết đặt chỗ ban đầu

en: Other
vi_VN: Khác

en: Paid
vi_VN: Đã thanh toán

en: Paid: %s
vi_VN: Đã thanh toán: %s

en: Payment
vi_VN: Thanh toán

en: Payment Details
vi_VN: Chi tiết thanh toán

en: Payment Method
vi_VN: Phương thức thanh toán

en: Payment Method:
vi_VN: Phương thức thanh toán:

en: Payment Type
vi_VN: Loại thanh toán

[ctx: Payment status]
en: Abandoned
vi_VN: Bị bỏ rơi

[ctx: Payment status]
en: Cancelled
vi_VN: Đã hủy

[ctx: Payment status]
en: Completed
vi_VN: Đã hoàn thành

[ctx: Payment status]
en: Failed
vi_VN: Thất bại

[ctx: Payment status]
en: On Hold
vi_VN: Đang chờ

[ctx: Payment status]
en: Pending
vi_VN: Đang chờ

[ctx: Payment status]
en: Refunded
vi_VN: Đã hoàn lại

en: Payment:
vi_VN: Thanh toán:

en: Payments
vi_VN: Thanh toán

en: Payments.
vi_VN: Thanh toán.

en: Pending
vi_VN: Đang chờ

en: Per Accommodation
vi_VN: Mỗi chỗ ở

en: Per Day
vi_VN: Trên Ngày

en: Per Guest
vi_VN: Trên Khách

en: Per adult:
vi_VN: Trên người lớn:

en: Per adult:
vi_VN: Trên người lớn:

en: Per child:
vi_VN: Trên trẻ em:

en: Per child:
vi_VN: Trên trẻ em:

en: Percent
vi_VN: Phần trăm

en: Periodicity
vi_VN: Định kỳ

en: Phone
vi_VN: Điện thoại

[ctx: Placeholder for empty accommodation title]
en: (no title)
vi_VN: (Không tiêu đề)

en: Please add attribute in default language to configure terms.
vi_VN: Vui lòng thêm thuộc tính bằng ngôn ngữ mặc định để định cấu hình các điều khoản.

en: Please be patient while the calendars are imported. You will be notified via this page when the process is completed.
vi_VN: Hãy kiên nhẫn trong khi nhập lịch. Bạn sẽ được thông báo qua trang này khi quá trình hoàn tất.

[ctx: Post Status]
en: Auto Draft
vi_VN: Bản nháp tự động

[ctx: Post Status]
en: New
vi_VN: Mới

en: Preset Adults:
vi_VN: Người lớn đặt trước:

en: Price
vi_VN: Giá

[ctx: Price for X nights. Example: $99 for 2 nights, $99 for 21 nights]
en: for %d nights
vi_VN: cho %d đêm

en: Price per night
vi_VN: Giá mỗi đêm

[ctx: Price per one night. Example: $99 per night]
en: per night
vi_VN: trên đêm

en: Price:
vi_VN: Giá:

en: Private Key
vi_VN: Khóa bí mật

en: Processing
vi_VN: Đang chạy

en: Processing...
vi_VN: Đang chạy...

en: Product ID is not valid
vi_VN: ID sản phẩm không hợp lệ

en: Public Key
vi_VN: Khóa công khai

en: Rate
vi_VN: Được đánh giá

en: Rate is not valid.
vi_VN: Tỷ lệ không hợp lệ.

en: Rate was duplicated.
vi_VN: Giá đã được sao chép.

en: Rate:
vi_VN: Được đánh giá:

en: Recalculate Total Price
vi_VN: Tính toán lại Tổng giá

en: Recommended for %d adult
vi_VN: Được đề xuất cho %d người lớn

en: Recommended for %d guest
vi_VN: Được đề xuất cho %d khách

en: Remove
vi_VN: Xóa

en: Remove gallery
vi_VN: Xóa thư viện

en: Remove image
vi_VN: Xóa hình ảnh

en: Remove variation
vi_VN: Xóa biến thể

en: Removed
vi_VN: Đã xóa

en: Renew License
vi_VN: Gia hạn giấy phép

en: Replace
vi_VN: Thay thế

en: Reports
vi_VN: Báo cáo

en: Request does not pass security verification. Please refresh the page and try one more time.
vi_VN: Yêu cầu không vượt qua xác minh bảo mật. Vui lòng làm mới trang và thử một lần nữa.

en: Required
vi_VN: Bắt buộc

en: Resend Email
vi_VN: Gửi lại email

en: Reserve %1$s of %2$s available accommodations.
vi_VN: Lưu giữ %1$s of %2$s chỗ ở có sẵn.

en: Reserved Accommodation
vi_VN: Chỗ ở đã đặt trước

en: Reserved Accommodations
vi_VN: Phòng đã đặt

en: Restriction
vi_VN: Sự hạn chế

en: Saturday
vi_VN: Thứ bảy

en: Save
vi_VN: Lưu lại

en: Save Changes
vi_VN: Lưu thay đổi

en: Search
vi_VN: Tìm kiếm

en: Search %s
vi_VN: Tìm %s

en: Search Results
vi_VN: Kết quả tìm kiếm

en: Search Results Page
vi_VN: Trang kết quả tìm kiếm

en: Search parameters are not set.
vi_VN: Thông số tìm kiếm không được đặt.

en: Search results for accommodations that have bookings with status "%s" from %s until %s
vi_VN: Kết quả tìm kiếm chỗ nghỉ có đặt phòng với trạng thái "%s" từ %s cho đến %s

en: Season &#8212; Price
vi_VN: Mùa &#8212; Giá

en: Season Prices
vi_VN: Giá theo mùa

en: Seasons
vi_VN: Các mùa

en: Seasons are real periods of time, dates or days that come with different prices for accommodations. E.g. Winter 2018 ($120 per night), Christmas ($150 per night).
vi_VN: Các mùa là khoảng thời gian thực, ngày hoặc tháng đi kèm với các mức giá khác nhau cho chỗ ở. Ví dụ. Mùa đông 2018 ($ 120 mỗi đêm), Giáng sinh ($ 150 mỗi đêm).

en: Secret Key
vi_VN: Khóa bí mật

en: Select
vi_VN: Chọn

en: Select all
vi_VN: Chọn tất cả

en: Select columns to export
vi_VN: Chọn cột để xuất

en: Select from available accommodations.
vi_VN: Chọn từ chỗ ở có sẵn.

en: Select page to display search results. Use search results shortcode on this page.
vi_VN: Chọn trang để hiển thị kết quả tìm kiếm. Sử dụng mã ngắn kết quả tìm kiếm trên trang này.

en: Selected accommodations are not valid.
vi_VN: Chỗ ở đã chọn không hợp lệ.

en: Selected dates do not meet booking rules for type %s
vi_VN: Các ngày đã chọn không đáp ứng các quy tắc đặt phòng cho loại %s

en: Send a copy of the Approved Booking email to the customer`s email address.
vi_VN: Gửi một bản sao của email Đặt chỗ được chấp thuận đến địa chỉ email của khách hàng.

en: Service
vi_VN: Dịch vụ

en: Service:
vi_VN: Dịch vụ:

en: Services
vi_VN: Dịch vụ

en: Services are extra offers that you can sell or give for free. E.g. Thai massage, transfer, babysitting. Guests can pre-order them when placing a booking.
vi_VN: Dịch vụ là những ưu đãi bổ sung mà bạn có thể bán hoặc cung cấp miễn phí. Ví dụ. Massage Thái, đưa đón, trông trẻ. Khách có thể đặt trước khi đặt phòng.

en: Services:
vi_VN: Dịch vụ:

en: Set to %s
vi_VN: Đặt thành %s

en: Settings
vi_VN: Cài đặt thông tin cá nhân

en: Show
vi_VN: Hiển thị

en: Show Accommodations
vi_VN: Hiển thị chỗ ở

en: Show price for selected period
vi_VN: Hiển thị giá cho khoảng thời gian đã chọn

en: Show price together with adults and children fields
vi_VN: Hiển thị giá cùng với lĩnh vực người lớn và trẻ em

en: Size:
vi_VN: Diện tích:

en: Skip Search Results
vi_VN: Bỏ qua kết quả tìm kiếm

en: Skip search results page and enable direct booking from accommodation pages.
vi_VN: Bỏ qua trang kết quả tìm kiếm và cho phép đặt phòng trực tiếp từ các trang chỗ ở.

en: Sorry, you are not allowed to access this page.
vi_VN: Xin lỗi, bạn không được phép truy cập trang này.

en: Source accommodation
vi_VN: Nguồn lưu trú

en: Start
vi_VN: Bắt đầu

en: Start date
vi_VN: Ngày bắt đầu

en: State / County
vi_VN: Quận/Huyện

en: Status
vi_VN: Tình trạng đơn hàng

en: Status:
vi_VN: Trạng thái:

en: Styles
vi_VN: Kiểu dáng

en: Subject
vi_VN: Chủ đề

en: Subtotal
vi_VN: Tổng phụ

en: Success
vi_VN: Thành công

en: Summary: %s.
vi_VN: Tóm tắt: %s.

en: Sunday
vi_VN: Chủ nhật

en: Sync All External Calendars
vi_VN: Đồng bộ hóa tất cả các lịch bên ngoài

en: Sync Calendars
vi_VN: Đồng bộ hóa lịch

en: Sync your bookings across all online channels like Booking.com, TripAdvisor, Airbnb etc. via iCalendar file format.
vi_VN: Đồng bộ hóa các lượt đặt phòng của bạn trên tất cả các kênh trực tuyến như Booking.com, TripAdvisor, Airbnb, v.v. qua định dạng tệp iCalendar.

en: Sync, Import and Export Calendars
vi_VN: Đồng bộ hóa, nhập và xuất lịch

en: Tags
vi_VN: Các thẻ

en: Target accommodation
vi_VN: Nơi ở dự kiến

en: Taxes
vi_VN: Thuế

en: Terms
vi_VN: Điều khoản

[ctx: Text about taxes and fees below the price.]
en:  (+%s taxes and fees)
vi_VN:  (+%s thuế và phí)

[ctx: Text about taxes and fees below the price.]
en:  (+taxes and fees)
vi_VN:  (+ thuế và phí)

[ctx: Text about taxes and fees below the price.]
en:  (includes taxes and fees)
vi_VN:  (đã bao gồm thuế và phí)

en: The booking is not set.
vi_VN: Việc đặt chỗ chưa được đặt.

en: The booking not found.
vi_VN: Không tìm thấy đặt chỗ.

en: The file does not exist.
vi_VN: Các tập tin không tồn tại.

en: The total number of guests is not valid.
vi_VN: Tổng số khách không hợp lệ.

en: There are no accommodations selected for reservation.
vi_VN: Không có chỗ ở nào được chọn để đặt trước.

en: There are no blocking accommodation rules.
vi_VN: Không có quy tắc về chỗ ở ngăn chặn.

en: There are no booking buffer rules.
vi_VN: Không có quy tắc đặt chỗ đệm.

en: There are no maximum advance reservation rules.
vi_VN: Không có quy tắc đặt chỗ trước tối đa.

en: There are no maximum stay rules.
vi_VN: Không có quy tắc lưu trú tối đa.

en: There are no minimum advance reservation rules.
vi_VN: Không có quy tắc đặt chỗ trước tối thiểu.

en: There are no minimum stay rules.
vi_VN: Không có quy tắc lưu trú tối thiểu.

en: There are no rates for requested dates.
vi_VN: Không có tỷ lệ cho các ngày yêu cầu.

en: These are accommodation amenities, generally free ones. E.g. air-conditioning, wifi.
vi_VN: Đây là những tiện nghi ăn ở, thường là những tiện nghi miễn phí. Ví dụ. máy lạnh, wifi.

en: These are not physical accommodations, but their types. E.g. standard double room. To specify the real number of existing accommodations, you'll need to use Generate Accommodations menu.
vi_VN: Đây không phải là chỗ ở vật chất, mà là kiểu của chúng. Ví dụ. phòng đôi tiêu chuẩn. Để chỉ định số lượng chỗ ở hiện có thực, bạn sẽ cần sử dụng menu Tạo chỗ ở.

en: These are real accommodations like rooms, apartments, houses, villas, beds (for hostels) etc.
vi_VN: Đây là những chỗ ở thực tế như phòng trọ, căn hộ, nhà ở, biệt thự, giường ngủ (đối với ký túc xá) v.v.

en: This attribute refers to non-unique taxonomy - %1$s - which was already registered with attribute %2$s.
vi_VN: Thuộc tính này đề cập đến phép phân loại không phải duy nhất - %1$s - đã được đăng ký với thuộc tính %2$s.

en: This calendar has already been imported for another accommodation.
vi_VN: Lịch này đã được nhập cho một chỗ ở khác.

en: This is earlier than allowed by our advance reservation rules.
vi_VN: Điều này sớm hơn cho phép bởi các quy tắc đặt chỗ trước của chúng tôi.

en: This is later than allowed by our advance reservation rules.
vi_VN: Điều này trễ hơn quy tắc đặt chỗ trước của chúng tôi cho phép.

en: This month
vi_VN: Tháng này

en: This week
vi_VN: Tuần này

en: This year
vi_VN: Năm nay

en: Thursday
vi_VN: Thứ năm

en: Till
vi_VN: Cho đến khi

en: Title
vi_VN: Tựa đề

en: Title:
vi_VN: Tựa:

en: Today
vi_VN: Hôm nay

en: Total
vi_VN: Tổng cộng

en: Total Accommodations:
vi_VN: Tổng số chỗ ở:

[ctx: Total number of processed bookings]
en: Total
vi_VN: Tổng cộng

en: Total:
vi_VN: Tổng:

en: Transaction ID
vi_VN: ID giao dịch

en: Tuesday
vi_VN: Thứ ba

en: Type
vi_VN: Loại

en: Unable to create booking. Please try again.
vi_VN: Không thể tạo đặt chỗ. Vui lòng thử lại.

en: Unable to update booking. Please try again.
vi_VN: Không thể cập nhật đặt chỗ. Vui lòng thử lại.

en: Unselect all
vi_VN: Bỏ chọn tất cả

en: Update
vi_VN: Cập nhật

en: Update %s
vi_VN: Cập nhật %s

en: Update Booking
vi_VN: Cập nhật Đặt chỗ

en: Update Payment
vi_VN: Cập nhật thanh toán

en: Update Rate
vi_VN: Cập nhật giá

en: Use Source Accommodation to assign pre-filled booking information available in the original booking, e.g., full guest name, selected rate, services, etc.
vi_VN: Sử dụng Cơ sở lưu trú Nguồn để chỉ định thông tin đặt phòng đã điền trước có sẵn trong đặt phòng ban đầu, ví dụ: tên đầy đủ của khách, giá đã chọn, dịch vụ, v.v.

en: Use only on page that you set as Search Results Page in <a href="%s">Settings</a>
vi_VN: Chỉ sử dụng trên trang mà bạn đặt làm Trang kết quả tìm kiếm trong <a href="%s"> Cài đặt </a>

en: User
vi_VN: Thành viên

en: User ID
vi_VN: ID thành viên

en: User account updated.
vi_VN: Đã cập nhật tài khoản người dùng.

en: Valid (Lifetime)
vi_VN: Có hiệu lực (Trọn đời)

en: Valid until
vi_VN: Có hiệu lực cho đến khi

en: View
vi_VN: Xem

en: View:
vi_VN: Xem:

en: Warning
vi_VN: Cảnh báo

en: Wednesday
vi_VN: Thứ tư

en: Week
vi_VN: Tuần

en: Welcome
vi_VN: Chào mừng

en: Year
vi_VN: Năm

en: You are using two instances of Hotel Booking plugin at the same time, please <a href="%s">deactivate one of them</a>.
vi_VN: Bạn đang sử dụng hai phiên bản của plugin Đặt phòng khách sạn cùng một lúc, vui lòng <a href="%s"> hủy kích hoạt một trong số chúng </a>.

en: You cannot edit the imported booking. Please update the source booking and resync your calendars.
vi_VN: Bạn không thể chỉnh sửa đặt chỗ đã nhập. Vui lòng cập nhật đặt chỗ nguồn và đồng bộ hóa lịch của bạn.

en: You cannot manage terms of trashed attributes.
vi_VN: Bạn không thể quản lý các điều khoản của thuộc tính được chuyển vào thùng rác.

en: You may customize plugin translation by editing the needed texts or adding your translation following these steps:
vi_VN: Bạn có thể tùy chỉnh bản dịch plugin bằng cách chỉnh sửa văn bản cần thiết hoặc thêm bản dịch của mình theo các bước sau:

en: Your Information
vi_VN: Thông tin của bạn

en: Your License Key does not match the installed plugin. <a href='https://motopress.zendesk.com/hc/en-us/articles/202957243-What-to-do-if-the-license-key-doesn-t-correspond-with-the-plugin-license' target='_blank'>How to fix this.</a>
vi_VN: Khóa giấy phép của bạn không khớp với plugin đã cài đặt. <a href='https://motopress.zendesk.com/hc/en-us/articles/202957243-What-to-do-if-the-license-key-doesn-t-correspond-with-the-plugin-license' target='_blank'>Cách khắc phục điều này.</a>

[ctx: Zero price]
en: Free
vi_VN: Miễn phí

en: days
vi_VN: ngày

en: from %s
vi_VN: từ %s

[ctx: from 10:00 am]
en: from
vi_VN: từ

en: nights
vi_VN: đêm

en: none
vi_VN: không

[ctx: until 10:00 am]
en: until
vi_VN: cho đến khi

en: — Add new —
vi_VN: — Thêm mới —

en: — Any —
vi_VN: - Bất kì -

en: — Select —
vi_VN: — Chọn —
